ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಬ್ರೆಝಾ ಟೊಯೋಟಾದ ಪ್ಲಾಂಟ್ನಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಲು – ಕಾರು ಮತ್ತು ಬೈಕ್

ವಿಟಾರಾ ಬ್ರೆಝಾಜವನ್ನು ಜೋಡಿಸಲು ಟೊಯೋಟಾದ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ ಬಳಕೆಯಾಗದ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಅದು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಟೊಯೋಟಾದ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ ಮಾರುರಾ ಸುಝುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಬ್ರೆಝಾಜಾ ತಯಾರಿಸುತ್ತದೆ.

2017 ರಲ್ಲಿ ಟೊಯೊಟಾ ಮತ್ತು ಸುಜುಕಿ ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಿವೆ ಮತ್ತು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಮೈತ್ರಿ ಹಣ್ಣನ್ನು ಹೊಂದುವುದಾಗಿತ್ತು. ಎರಡೂ ಕಂಪನಿಗಳು ಸಹಕಾರದ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳನ್ನು ಉಚ್ಚರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಇತರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಶೀಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಟೊಯೋಟಾದೊಂದಿಗೆ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ Ciaz , Ertiga , Baleno ಮತ್ತು Vitara Brezza ಅನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ಟೊಯೊಟಾದ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಸ್ಥಾವರ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ವಿಟರಾ ಬ್ರೆಝಾಜ ಜೋಡಿಸಲು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಕೂಡ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಸಹ ಓದಿ: ಟೊಯೋಟಾ ಮತ್ತು ಸುಜುಕಿ ಅವರ ಒಕ್ಕೂಟವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸಹಕರಿಸುತ್ತದೆ

ಕಾರಂಡ್ಬೈಕ್ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಆರ್.ಸಿ.ಭರ್ಗವ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿರುವ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಇಂಡಿಯಾ, “ಟೊಯೋಟಾ ತಮ್ಮ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಬಿಡಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಬ್ರೆಝ್ಝಾ ತಯಾರಿಸಲು ನಾವು ಆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತೇವೆ, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಬೇಕಾದ ಹಣವನ್ನು ನಾವು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ಆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಮಗೆ ಎರಡೂ ಗೆಲುವಿಗೆ-ಗೆಲುವು ಇಲ್ಲಿದೆ.ಯಾವುದೇ ಹೂಡಿಕೆಯಿಲ್ಲದೆ ನಾವು ಕಾರುಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಬಳಸಲು ಏನನ್ನಾದರೂ ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ.ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಒಟ್ಟಾರೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಗರಿಷ್ಠಗೊಳಿಸಲು ಯಾವಾಗಲೂ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ” ಟೊಯೋಟಾ ಕಿರ್ಲೋಸ್ಕರ್ ಮೋಟಾರು ಒಟ್ಟು ವಾರ್ಷಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ 310,000 ಯುನಿಟ್ ಆಗಿದೆ. 1997 ರಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾವರವು 100,000 ಘಟಕಗಳ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೋವಾ ಕ್ರಿಸ್ಟ ಮತ್ತು ಫಾರ್ಚೂನರ್ಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಲು ಪೂರ್ಣ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಟೊಯೋಟಾದ ಸೆಡಾನ್ ಮತ್ತು ಎಟಿಯೋಸ್ ಲಿವಾ ಹ್ಯಾಚ್ಬ್ಯಾಕ್ ತಯಾರಿಸಲು 2010 ರಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯಾದ ಎರಡನೇ ಘಟಕವನ್ನು 210,000 ಘಟಕಗಳ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ ಮಾರುರಾ ಸುಝುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಬ್ರೆಝಾವನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ.

ಸಹ ಓದಿ: ಹೊಸ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಅವರ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಟೊಯೋಟಾ

ಟೊಯೋಟಾ ಇಂಡಿಯಾ ಬಾಲ್ನೋ ವಿಟಾರಾ ಬ್ರೆಝಾಜಾ

ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಿಟಾರಾ ಬ್ರೆಝಾಜಾ ಮತ್ತು ಬಲೆನೊ ಮೊದಲಾದವುಗಳು ಎರಡು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಾಗಿದ್ದು, ಅವುಗಳು ಟೊಯೋಟಾದಿಂದ ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಅಡ್ಡಹಾಯ್ದವು.

0 ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳು

ಪ್ರಸಕ್ತ ಡೀಸೆಲ್ ಎಂಜಿನ್ಗಳನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ 1, 2020 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಅದು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ . ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಇಂಜಿನ್ನೊಂದಿಗೆ ವಿಟರಾ ಬ್ರೆಝಾಜಾ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಕಂಪನಿಯು ದೃಢೀಕರಿಸಿದೆ. ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಡೀಸೆಲ್ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಗೆ ಗಣನೀಯ ಪ್ರಮಾಣದ ಬೇಡಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಲ್ಲಿ -ಹೌಸ್ 1.5 ಲೀಟರ್ ಡಿಡಿಎಸ್ 225 ಡೀಸೆಲ್ ಎಂಜಿನ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿತು. ಟೊಯೋಟಾ ಬ್ಯಾಡ್ಗೆಡ್ಡಿದ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ವಾಹನಗಳು 2019 ರ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಅಥವಾ 2020 ರ ಆರಂಭದ ಹೊತ್ತಿಗೆ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವುದರಿಂದ, ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಟೊಯೊಟಾದ ಎರಡನೇ ಘಟಕದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಎಂಜಿನ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮಾರುರಾ ಬ್ರೆಝಾಜಾವನ್ನು ತಯಾರಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

(ಈ ಕಥೆಯನ್ನು NDTV ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಂಪಾದಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಿಂಡಿಕೇಟೆಡ್ ಫೀಡ್ನಿಂದ ಸ್ವಯಂ-ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ.)

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸ್ವಯಂ ಸುದ್ದಿ ಮತ್ತು ವಿಮರ್ಶೆಗಳಿಗೆ , Twitter , Facebook ನಲ್ಲಿ CarAndBike ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ, ಮತ್ತು ನಮ್ಮ YouTube ಚಾನಲ್ಗೆ ಚಂದಾದಾರರಾಗಿ.