ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ, ಪಿಇ, ವಿಸಿ ಒಳಹರಿವು ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಅಧಿಕ $ 7 ಶತಕೋಟಿಗೆ ಏರಿತು – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ನವ ದೆಹಲಿ:

ಖಾಸಗಿ ಷೇರುಗಳ

(PE) ಮತ್ತು

ಸಾಹಸೋದ್ಯಮ ಬಂಡವಾಳ

(ವಿಸಿ) ಹೂಡಿಕೆಯು ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ 7 ಶತಕೋಟಿ $ ನಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಹಿಟ್ ಮಾಡಿತು. ಕೆನಡಾದ ಬ್ರೂಕ್ಫೀಲ್ಡ್ ಮತ್ತು ಸಿಂಗಪುರ್ನ ಜಿಐಸಿ ವ್ಯವಹಾರ ವ್ಯವಹಾರದ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ.

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಒಟ್ಟು ಹೂಡಿಕೆಯು ಮಾರ್ಚ್, 2018 ರಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ $ 3 ಬಿಲಿಯನ್ ಮೌಲ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಪಿಇ ಮತ್ತು ವಿಸಿ ಹೂಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಇದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ತಿಂಗಳು, ಅಂದರೆ 2017 ರ ಆಗಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ 5.4 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ನಷ್ಟು ಹಿಂದಿನ ಮಟ್ಟಕ್ಕಿಂತ 30% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. EY ಯ ಖಾಸಗಿ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮಾಸಿಕ ಡೀಲ್ ಟ್ರಾಕರ್ಗೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಇದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು 44% ಕ್ಕೆ 89 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಪಿಇ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಅಲ್ಲದ ಹಣಕಾಸು ಕಂಪನಿಗಳ (ಎನ್ಬಿಎಫ್ಸಿ) ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಿಂದ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಉನ್ನತ ವ್ಯವಹಾರ ಗುಂಪುಗಳು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ. ಸಾಲ.

ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಿದ ಕೆಲವು ದೊಡ್ಡ ಒಪ್ಪಂದಗಳು, ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ-ಸ್ವಾಮ್ಯದ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ನ ಈಸ್ಟ್-ವೆಸ್ಟ್ ಪೈಪ್ಲೈನ್ನ ಬ್ರೂಕ್ಫೀಲ್ಡ್ನ ಖರೀದಿ 1.9 ಶತಕೋಟಿ $ ನಷ್ಟು, ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಇದುವರೆಗೆ ಅತೀ ದೊಡ್ಡ ವ್ಯವಹಾರವಾಗಿದೆ. ಇತರರು ಜಾಗತಿಕ ಬಂಡವಾಳ ಸಂಸ್ಥೆ ಕಾರ್ಲೈಲ್ ಮತ್ತು

ಕೆನಡಾ

ಪಿಂಚಣಿ ನಿಧಿ ಹೂಡಿಕೆಯ ಬೋರ್ಡ್ (ಸಿಪಿಪಿಐಬಿ) ವಿಮೆಗಾರ ಎಸ್ಬಿಐ ಲೈಫ್ ಮತ್ತು ಸಿಂಗಪುರ್ ಸರ್ಕಾರದ ಹೂಡಿಕೆ ತೋಳಿನ GIC ಯಲ್ಲಿ ಶೇ. 11 ರಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿ ಟೆಲಿಕಾಂ ಸೇವೆ ಒದಗಿಸುವ ಭಾರತಿ ಏರ್ಟೆಲ್ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 4% ಪಾಲನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು.

“ಜನವರಿ-ಮಾರ್ಚ್ 2019 ರಲ್ಲಿ $ 11.4 ಶತಕೋಟಿ PE / VC ಹೂಡಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಭಾರತೀಯ PE / VC ಉದ್ಯಮವು ಅತ್ಯಂತ ಬಲವಾದ ಆರಂಭವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಹಿಂದಿನ ಮೊದಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು (2018) 37% ರಷ್ಟು ಇಳಿಮುಖವಾಗಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಪ್ರಬಲ ಹೂಡಿಕೆಯ ಹರಿವು ಮಾರ್ಚ್ 2019 ರಲ್ಲಿ $ 7 ಬಿಲಿಯನ್. ಇದು 2019 ರ ಜನವರಿಯಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಹೂಡಿಕೆಯ 61% ಆಗಿದೆ. ಮೂಲಭೂತ ಸೌಕರ್ಯ ಮತ್ತು ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಸ್ವತ್ತು ತರಗತಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ಗಮನದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಉದ್ಯಮವು ತೀವ್ರವಾದ ಒಪ್ಪಂದದ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಕಂಡಿತು “ಎಂದು ವಿವೇಕ್ ಸೋನಿ ಪಾಲುದಾರ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಾಯಕ ಖಾಸಗಿ ಷೇರುಗಳು , EY ನಲ್ಲಿ.

ಮಾರ್ಚ್ 2019 ರಲ್ಲಿ $ 6 ಬಿಲಿಯನ್ ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ 13 ದೊಡ್ಡ ವ್ಯವಹಾರಗಳು (100 ಮಿಲಿಯನ್ ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮೌಲ್ಯದ ವ್ಯವಹಾರಗಳು) ಇದ್ದವು. ಬ್ಲಾಕ್ಸ್ಟೋನ್ ನಂತಹ ಕೆಲವು ಪಿಇ ಮೇಜರ್ಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಈ ವರ್ಷ ಭಾರತದಲ್ಲಿ $ 1 ಶತಕೋಟಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದೆ. ಗೃಹನಿರ್ಮಾಣ ಹಣಕಾಸು ಕಂಪೆನಿ ಆಧಾರ್ ಹೌಸಿಂಗ್ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ $ 500 ಮಿಲಿಯನ್ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಅದರ ಪ್ರವರ್ತಕ ವಾಧವನ್ ಗ್ರೂಪ್ ನಂತರ, ಒಂದು ದ್ರವ್ಯತೆ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಎದುರಿಸಿತು. ಇನ್ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್ ಪ್ರಮುಖ ಜಿಎಂಆರ್ 45% ಪಾಲನ್ನು ಟಾಟಾ ಗ್ರೂಪ್, ಜಿಐಸಿ ಮತ್ತು ಎಸ್ಎಸ್ಜಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ನೇತೃತ್ವದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಗುಂಪಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿತು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಇದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ನಿರ್ಗಮಿಸುವಿಕೆಯು 34% ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ದೊಡ್ಡ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ. ಮಾರ್ಚ್ 2019 ರ ವೇಳೆಗೆ 139 ನಿರ್ಗಮನಗಳನ್ನು $ 465 ಮಿಲಿಯನ್ ಎಂದು ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಚ್ 2019 ರಲ್ಲಿ 131 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಮೌಲ್ಯದ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ನಿರ್ಗಮನವಿದೆ, ಮಾರ್ಚ್ 2018 ರಲ್ಲಿ 626 ಮಿಲಿಯನ್ ಮೌಲ್ಯದ ನಾಲ್ಕು ದೊಡ್ಡ ನಿರ್ಗಮನಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ.