ಚಂದ್ರನ ಕ್ರಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಸೂರ್ಯನ ನಿಗೂ erious ಭೂತಕಾಲದ ಬಗ್ಗೆ ಕಲಿಯಬಹುದು, ಹಕ್ಕು ನಾಸಾ – ಮಾಷಬಲ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಚಂದ್ರ ಮತ್ತು ಸೂರ್ಯನ ಸುತ್ತಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳು ಬೆಳಕಿನ ವೇಗದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ. ಸೂರ್ಯನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ವಿಭಜಿತ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ಚಂದ್ರನ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ವಿಲಕ್ಷಣ ದ್ರವ್ಯರಾಶಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ, ಅದು ಲೋಹದ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹದ ಸಮಾಧಿಯಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ. ನಾಸಾದ ಪ್ರಕಾರ, ಚಂದ್ರನು ಸೂರ್ಯನ ಇತಿಹಾಸದ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ಗುಪ್ತ ರಹಸ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು ಎಂದು ಈಗ ಅದು ತಿರುಗುತ್ತದೆ.

ನಾಸಾದ ಗೊಡ್ಡಾರ್ಡ್ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಹಾರಾಟ ಕೇಂದ್ರದ ಖಗೋಳ ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಪ್ರಬಲ್ ಸಕ್ಸೇನಾ ಮತ್ತು ಇತರ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಸೂರ್ಯನ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಆಳವಾಗಿ ಧುಮುಕಿದರು, ಅದರ ಮೂಲಕ ಚಂದ್ರನು ಸೂರ್ಯನ ಸುತ್ತಲಿನ ರಹಸ್ಯಗಳನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವ ಸುಳಿವುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಅವರು ಕಂಡುಕೊಂಡರು. “ಸೂರ್ಯನ ಮೊದಲ ಶತಕೋಟಿ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಗಿತ್ತು ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಇದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಶುಕ್ರ ವಾತಾವರಣವು ಹೇಗೆ ವಿಕಸನಗೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ನೀರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಮಂಗಳ ಗ್ರಹವು ತನ್ನ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಎಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು ಎಂಬುದನ್ನೂ ಇದು ಬದಲಿಸಿದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಭೂಮಿಯ ವಾತಾವರಣದ ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿತು ”ಎಂದು ಸಕ್ಸೇನಾ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ .

ಇದನ್ನೂ ನೋಡಿ: ಸ್ಟ್ರಾಬೆರಿ ಚಂದ್ರನ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಎಲ್ಲವೂ

ಭೂಮಿಯ ಮಣ್ಣಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಚಂದ್ರನ ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಮತ್ತು ಸೋಡಿಯಂ ಏಕೆ ಇದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಸಕ್ಸೇನಾ ಹೆಚ್ಚು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಸೂರ್ಯನ ರಹಸ್ಯದ ಸುತ್ತಲಿನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಪ್ರಾರಂಭವಾದವು, ಇವೆರಡೂ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ವಸ್ತುಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ಇದು ಅವನನ್ನು ಒಂದು ಸಿದ್ಧಾಂತಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಿತು, ಅದರ ಪ್ರಕಾರ, ನೈಸರ್ಗಿಕ ಉಪಗ್ರಹಗಳ ರಚನೆಯ ನಂತರ, ಮಾರ್ಸ್-ಗಾತ್ರದ ವಸ್ತುವೊಂದು 4 ಶತಕೋಟಿ ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಭೂಮಿಗೆ ಬಲವಾಗಿ ಅಪ್ಪಳಿಸಿತು, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ವಸ್ತುಗಳು ಕಕ್ಷೆಗೆ ಚೆಲ್ಲಿದವು, ನಂತರ ಅವುಗಳು ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಚಂದ್ರ.

ಇದನ್ನು ನಾಸಾ ಗೊಡ್ಡಾರ್ಡ್‌ನ ಗ್ರಹ ವಿಜ್ಞಾನಿ ರೋಸ್‌ಮೆರಿ ಕಿಲ್ಲೆನ್ ಅವರು ಮತ್ತಷ್ಟು ಆಳವಾಗಿ ನೋಡಿದರು, ಅವರು ಸೌರ ಚಟುವಟಿಕೆಯು ಸೋಡಿಯಂ ಮತ್ತು ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಮೇಲೆ ಚಂದ್ರನ ಮೇಲ್ಮೈಗೆ ತಲುಪಿಸುವ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಅನುಕರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಸೌರ ಗಾಳಿಯಿಂದಾಗಿ “ನಾಕ್ ಆಫ್” ಆಗುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ CME ಗಳು (ಕರೋನಲ್ ಮಾಸ್ ಎಜೆಕ್ಷನ್ಸ್). ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಸಕ್ಸೇನಾ ನಂತರ ಸೂರ್ಯನ ತಿರುಗುವಿಕೆಯ ಪ್ರಮಾಣ ಮತ್ತು ಅದರ ಭುಗಿಲು ಚಟುವಟಿಕೆಯ ನಡುವಿನ ಗಣಿತದ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು.

“ನೀವು ಇತರ ನಕ್ಷತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಗ್ರಹಗಳ ಬಗ್ಗೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಮ್ಮ ಸೂರ್ಯನಂತಹ ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಲಿಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯ ಹೇಗೆ ವಿಕಸನಗೊಂಡಿತು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನೀವು ದೊಡ್ಡ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ” ಎಂದು ಸಕ್ಸೇನಾ ಹೇಳಿದರು . ನಂತರ ಅವರು ನಮ್ಮ ಸೌರವ್ಯೂಹದ ವಿಕಾಸವನ್ನು ಅನುಕರಿಸಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯನು ಸಾಕಷ್ಟು ಸೋಡಿಯಂ ಮತ್ತು ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಅನ್ನು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶಕ್ಕೆ ತಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು.

ಇದನ್ನೂ ನೋಡಿ: ನಮ್ಮ ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡವು ಅಗಾಧವಾದ ಕಪ್ಪು ರಂಧ್ರದೊಳಗೆ ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು!

“ನೀವು ಇತರ ನಕ್ಷತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಗ್ರಹಗಳ ಬಗ್ಗೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಮ್ಮ ಸೂರ್ಯನಂತಹ ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಲಿಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯ ಹೇಗೆ ವಿಕಸನಗೊಂಡಿತು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನೀವು ದೊಡ್ಡ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ” ಎಂದು ಸಕ್ಸೇನಾ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ . ಸೂರ್ಯನ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಲು, ನೀವು ಚಂದ್ರನನ್ನು ಆಳವಾಗಿ ನೋಡಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಏಕೆಂದರೆ, ಚಂದ್ರನು ಭೂತಕಾಲವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಬಂದಾಗ ಸಾಕಷ್ಟು ಹುಡುಕಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಯಾವುದೇ ವಾತಾವರಣ ಅಥವಾ ಪ್ಲೇಟ್ ಟೆಕ್ಟೋನಿಕ್ಸ್ ಕ್ರಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸೌರ ಕಣಗಳು ಅಥವಾ ಚಂದ್ರನನ್ನು ಹೊಡೆಯುವ ಇತರ ವಸ್ತುಗಳ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ನಾಸಾದ ಪ್ರಕಾರ, ಚಂದ್ರನ ಮಣ್ಣಿನ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದರೆ, ಸೂರ್ಯನ ತಿರುಗುವಿಕೆಯ ದರದ ಬಗ್ಗೆ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಒಳನೋಟವನ್ನು ನೀಡಲು ಅವು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ.