ಬುಲಿಷ್ ಯು.ಎಸ್. ಇನ್ವೆಂಟರಿ ಡೇಟಾದ ನಂತರ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತವೆ – ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್.ಕಾಮ್

© ರಾಯಿಟರ್ಸ್. © ರಾಯಿಟರ್ಸ್.

ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್.ಕಾಮ್ – ಬುಧವಾರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಅಧಿಕೃತ ಸರ್ಕಾರದ ಮಾಹಿತಿಯು ಯುಎಸ್ ಕಚ್ಚಾ ದಾಸ್ತಾನುಗಳಲ್ಲಿ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಿಂತ ದೊಡ್ಡ ಕುಸಿತವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ, ಇದು ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ.

ಇಂಧನ ಮಾಹಿತಿ ಆಡಳಿತವು ತನ್ನ ನಿಯಮಿತ ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಜೂನ್ 14 ರ ವಾರದಲ್ಲಿ 3.11 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಹಿಂದಿನ ವಾರದಲ್ಲಿ 2.21 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದ ನಂತರ ಅದನ್ನು 1.08 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳ ಸಂಗ್ರಹದ ಮುನ್ಸೂಚನೆಗೆ ಹೋಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

0.94 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳ ಲಾಭದ ನಿರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ 1.69 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಇಐಎ ವರದಿಯು ತೋರಿಸಿದೆ, ಆದರೆ 0.71 ಮಿಲಿಯನ್ ನಿರ್ಮಾಣದ ಮುನ್ಸೂಚನೆಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ 0.55 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ.

ಬುಲಿಷ್ ವರದಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ತಕ್ಷಣವೇ ಮೇಲಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿತು. 10:50 ಎಎಮ್ ಇಟಿ (14:50 ಜಿಎಂಟಿ) ಯ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಅವು 0.6% ರಷ್ಟು ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ $ 54.41 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ್ದು, ಪ್ರಕಟಣೆಗೆ ಮುಂಚಿನ $ 53.66 ಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ.

ಲಂಡನ್ ವಹಿವಾಟು ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ 0.4% ಏರಿಕೆ ಕಂಡು. 62.41 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

“ಶಾಶ್ವತತೆಯಂತೆ ಕಾಣಿಸಿದ ನಂತರ, ಎತ್ತುಗಳು ಕಚ್ಚಾ ಮತ್ತು ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಬೇಸಿಗೆ ಓಟಕ್ಕೆ ಮೊದಲ ವಿರಾಮವನ್ನು ನೀಡಿವೆ” ಎಂದು ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್.ಕಾಮ್ ಹಿರಿಯ ಸರಕು ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಬರಾಣಿ ಕೃಷ್ಣನ್ ವರದಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹಿಂದಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ನಿರ್ಮಾಣಗಳಿಂದ ಸ್ಟಾಕ್‌ಪೈಲ್‌ಗಳು ಸಂಯಮದಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು “ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಫೆಡ್‌ಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿರುವುದು ದಿನಕ್ಕೆ ಇತರ ದೊಡ್ಡ ವಿಷಯವೇ ಎಂದು ನೋಡಲು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ” ಎಂಬ ಅಂಶಕ್ಕೆ ಕೃಷ್ಣನ್ ಗಮನಿಸಿದರು. ದರ ಕಡಿತ ಪೂರಕ ಹೇಳಿಕೆ – ಬರುತ್ತದೆ. ”

“ಆದರೆ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಹೆಚ್ಚಾಗಲಿಲ್ಲ, ಕೇವಲ 700,000 ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಿಂದ ನಿರ್ಮಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಕುಶಿಂಗ್, ರಫ್ತು ಸ್ಥಿರವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಣಾ ರನ್ಗಳು 95 ತುಮಾನದ ದರದಲ್ಲಿ 95% ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ನೀವು ಪರಿಗಣಿಸಿದರೆ ಇದು ಸರ್ವಾಂಗೀಣ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕ ಸಂಖ್ಯೆ, ”ಅವರು ವಿವರಿಸಿದರು.

ಈ ಮೊದಲು, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದ್ದರಿಂದ ತೈಲ ಕಡಿಮೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿತ್ತು. ಚೀನಾದೊಂದಿಗೆ ವ್ಯಾಪಾರ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದೆಂಬ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಮಂಗಳವಾರ ಯುಎಸ್ ಕಚ್ಚಾ ಸುಮಾರು 4% ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಚೀನಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಸಂಭಾಷಣೆ ನಡೆಸಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ವಾರ ನಡೆಯಲಿರುವ ಜಿ 20 ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಉಭಯ ವಿಶ್ವ ನಾಯಕರ ನಡುವೆ “ವಿಸ್ತೃತ ಸಭೆ” ನಡೆಯುವ ಮುನ್ನ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾತುಕತೆಗಳನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಲು ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಕಚ್ಚಾ ಬೇಡಿಕೆಗೆ ಅಡ್ಡಿಯುಂಟುಮಾಡುವ ಆರ್ಥಿಕ ಕುಸಿತದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಲವಲವಿಕೆಯ ಸ್ವರವು ತೈಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ ಮೂಲಕ ನಿಟ್ಟುಸಿರು ಬಿಟ್ಟಿತು.

ಬೇರೆಡೆ, ಮತ್ತು ಮೊದಲ ನೋಟದಲ್ಲಿ, ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತದ ಕುರಿತಾದ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಒಪೆಕ್ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ತನ್ನ ಸಭೆಯ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ಮರುಹೊಂದಿಸಲು ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು ಎಂಬ ಅಂಶವನ್ನು ಒಂದು ಬಲಿಷ್ ಸಂಕೇತವಾಗಿ ಕಾಣಬಹುದು.

ತಿಂಗಳುಗಳ ಗಲಾಟೆ ನಂತರ, ಒಪೆಕ್ ಸದಸ್ಯರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಅಧಿಕೃತ ಸಭೆಯನ್ನು ಜುಲೈ 1 ಕ್ಕೆ ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು, ನಂತರ ಜುಲೈ 2 ರಂದು ಒಪೆಕ್ ಅಲ್ಲದ ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರಗಳೊಂದಿಗಿನ ಸಭೆ, ಈ ಹಿಂದೆ ಒಪ್ಪಿದ ಜೂನ್ 25-26ರ ದಿನಾಂಕಗಳಿಂದ ಬದಲಾಯಿತು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ವಿಳಂಬವನ್ನು ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿನ ತೊಂದರೆ ಭವಿಷ್ಯದ ಸಭೆಗಳು ಮತ್ತು ನಿರ್ಧಾರಗಳು ಇನ್ನಷ್ಟು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಒಪೆಕ್ ಮೂಲಗಳು ರಾಯಿಟರ್ಸ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಯುಎಸ್ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಒತ್ತಡದಲ್ಲಿ ಇರಾನ್ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ವ್ರೆಂಚ್ ಎಂದು ದೂಷಿಸಲಾಯಿತು.

“ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ಇರಾನ್ ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು ಒಪೆಕ್ ವಿಷಯವನ್ನು ಸಂಕೀರ್ಣಗೊಳಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ಕೃಷ್ಣನ್ ಹೇಳಿದರು.

“14 ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಗುಂಪಿನಿಂದ ಯಾವುದೇ ಒಮ್ಮತವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ತಲುಪದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಕಾರ್ಟೆಲ್‌ನ ಮೂಲ ಐದು ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಸದಸ್ಯರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿ ಇದು ತನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಇದು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸೌದಿ ಇಂಧನ ಸಚಿವ ಖಾಲಿದ್ ಅಲ್-ಫಾಲಿಹ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಯುಎಇ ಪ್ರತಿರೂಪ ಸುಹೇಲ್ ಅಲ್- ಮಜ್ರೌಯಿ, ”ಅವರು ವಿವರಿಸಿದರು.