ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ ಇಂಡಿಯಾ – ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಚಾಲೆಂಜ್ ವಿಜೇತರನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ; , 000 250,000 ಅನುದಾನ ನೀಡಲಾಗಿದೆ – ಫಸ್ಟ್‌ಪೋಸ್ಟ್

tech2 ಸುದ್ದಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಜೂನ್ 19, 2019 21:37:25 IST

ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ ಇಂಡಿಯಾ ಮತ್ತು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ ಇಂಡಿಯಾ – ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಚಾಲೆಂಜ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಭಾರತೀಯ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಮಾಜಿಕ-ಆರ್ಥಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ತರಲು ಉದ್ಯಮಿಗಳನ್ನು ತಳ್ಳುವುದು ಇದರ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿತ್ತು.

ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ ಇಂಡಿಯಾ - ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಚಾಲೆಂಜ್ ವಿಜೇತರನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ; 0,000 ಅನುದಾನ ನೀಡಲಾಗಿದೆ

ವಾಟ್ಸಾಪ್. ರಾಯಿಟರ್ಸ್

ಮೆಡ್‌ಕಾರ್ಡ್ಸ್, ಮೆಲ್ಜೊ, ಜಾವಿಸ್, ಗ್ರಾಮಫೋನ್ ಮತ್ತು ಮಿನಿಯನ್ ಲ್ಯಾಬ್ಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಐದು ಸ್ಟಾರ್ಟ್‌ಅಪ್‌ಗಳಿಂದ ಈ ಸವಾಲನ್ನು ಈಗ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಲಾ $ 50,000 ಅನುದಾನವನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ, ಅದು ಅಂದಾಜು 35 ಲಕ್ಷ ರೂ.

ಸವಾಲನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ, ಇದು ದೇಶದ 25 ರಾಜ್ಯಗಳಿಂದ 1,700 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ನಮೂದುಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ, ಸುಮಾರು 70 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಆರಂಭಿಕ ಎಳೆತದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿದ್ದವು, ಅಂದರೆ ಪ್ರಾರಂಭದ ಪ್ರಾರಂಭದಿಂದ ಇದು ಮೂರು ತಿಂಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಭಾಗವಹಿಸಿದ ಎಲ್ಲರನ್ನು ನವೀನ ಚಿಂತನೆ, ಪ್ರಭಾವದ ಪ್ರಮಾಣ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯರು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ನೈಜ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಣಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ನಮೂದುಗಳ ವ್ಯಾಪಕ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ 10 ಅಂತಿಮ ಸುತ್ತಿಗೆ ಶಾರ್ಟ್‌ಲಿಸ್ಟ್ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟವು, ಅಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಆರಂಭಿಕರು ತಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಸಾಹಸೋದ್ಯಮ ಬಂಡವಾಳಶಾಹಿಗಳು ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮಿಗಳ ಸಮಿತಿಗೆ ತಲುಪಿಸುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆದರು. ಸಮಿತಿಯಲ್ಲಿ ಶೈಲೇಶ್ ಲಖಾನಿ (ಸಿಕ್ವೊಯ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್), ವಾನಿ ಕೋಲಾ (ಕಲಾರಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್), ಡೀಪ್ ಕಲ್ರಾ (ಮೇಕ್‌ಮೈಟ್ರಿಪ್), ಹರ್ಷ ಕುಮಾರ್ (ಲೈಟ್‌ಸ್ಪೀಡ್ ವೆಂಚರ್ಸ್), ಮತ್ತು ಅಭಿಜಿತ್ ಬೋಸ್ (ವಾಟ್ಸಾಪ್) ಇದ್ದರು.

ಶ್ರೀ ರಮೇಶ್ ಅಭಿಷೇಕ್, ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಡಿಪಿಐಐಟಿ, ಸರ್ಕಾರ “ನಾವು ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಸರಳೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ಆರಂಭಿಕ ಉದ್ಯಮಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ನಾವು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಸಮಾಜ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕತೆಗೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವಂತಹ ಹೆಚ್ಚು ನವೀನ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಭಾರತವು ಮುಂದೂಡಿದೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ” ಎಂದು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಅಭಿಜಿತ್ ಬೋಸ್ ಹೇಳಿದರು.