ಹುವಾವೆಯ ತೊಂದರೆಗಳು ನೋಕಿಯಾ, ಎರಿಕ್ಸನ್ – ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ಗೆ ದೊಡ್ಡ ಅವಕಾಶವನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತವೆ

ಕಳೆದ ಎರಡು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ, ಚೀನಾದ ಹುವಾವೇ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಕಂ ಜಾಗತಿಕ ಟೆಲಿಕಾಂ ಸಲಕರಣೆಗಳ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಸಾಧಿಸಿದೆ, ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಆಕರ್ಷಕ ಬೆಲೆಗಳ ಮಿಶ್ರಣದಿಂದ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದೆ. ಇದರ ಏರಿಕೆಯು ಯುರೋಪಿನ ನೋಕಿಯಾ ಓಜ್ ಮತ್ತು ಎರಿಕ್ಸನ್ ಎಬಿಯನ್ನು ಹಿಂಡಿತು, ಇದು ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿತು. ಈಗ, ಯುಎಸ್-ಚೀನಾ ವ್ಯಾಪಾರ ಯುದ್ಧದ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಹುವಾವೇ ಜೊತೆ, ಉಬ್ಬರವಿಳಿತವು ತಿರುಗುತ್ತಿದೆ.

ನೋಕಿಯಾ ಮತ್ತು ಎರಿಕ್ಸನ್-ತೀವ್ರ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು-ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಹುವಾವೇಯಿಂದ 5 ಜಿ ವೈರ್‌ಲೆಸ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು, ಸ್ವಾಯತ್ತ ಕಾರುಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ರೋಬೋಟ್ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯವರೆಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಯುಎಸ್ ರಫ್ತು ನಿಷೇಧ ಮತ್ತು ಇತರ ಸರ್ಕಾರಗಳ ನಿರ್ಬಂಧಗಳೊಂದಿಗೆ ಹುವಾವೇ ಹಿಡಿತ ಸಾಧಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಅದರ ಉಪಕರಣಗಳು ಚೀನಾದ ಗೂ ion ಚರ್ಯೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಬಹುದೆಂದು ಆತಂಕ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹುವಾವೇ ರೈಸ್

“ಹುವಾವೇ, ಭವಿಷ್ಯದ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ, ವಿಶಾಲವಾದ ಅನುಮಾನದ ಮೋಡವನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ” ಎಂದು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ನ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಜಾನ್ ಬಟ್ಲರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ನೋಕಿಯಾ ಮತ್ತು ಎರಿಕ್ಸನ್ ಲಾಭದಾಯಕ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ.” ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ಯುರೋಪಿಯನ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಸಾಫ್ಟ್‌ಬ್ಯಾಂಕ್ ಗ್ರೂಪ್ ಕಾರ್ಪ್‌ನ ಜಪಾನೀಸ್ ಟೆಲಿಕಾಂ ಘಟಕದಿಂದ 5 ಜಿ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದವು, ಹುವಾವೇ ಮತ್ತು ಚೀನೀ ಪೀರ್ Z ಡ್‌ಟಿಇ ಕಾರ್ಪ್ ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದವು. ಎರಿಕ್ಸನ್ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದರು ಡೆನ್ಮಾರ್ಕ್‌ನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಫೋನ್ ಕಂಪನಿ, ಟಿಡಿಸಿ ಎ / ಎಸ್, ಇದು ತನ್ನ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಆಧುನೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸಲು 2013 ರಿಂದ ಹುವಾವೇ ಜೊತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಹೊಸ ಪಿಐಪಿ ಮೋಡ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ನೋಡುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ

ಇತರ ವಾಹಕಗಳು, ಹುವಾವೇ ಮೇಲೆ ಸರ್ಕಾರದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿವೆ, ಅದರ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಭಾಗಗಳಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ. ಬಿಟಿ ಗ್ರೂಪ್ ಪಿಎಲ್ಸಿ ತನ್ನ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಕೋರ್‌ನಿಂದ ಹುವಾವೇಯನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯುತ್ತಿದೆ, ಮತ್ತು ವೊಡಾಫೋನ್ ಗ್ರೂಪ್ ಪಿಎಲ್‌ಸಿ ತನ್ನ ಯುರೋಪಿಯನ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಹುವಾವೇಯಿಂದ ಕೋರ್ ಉಪಕರಣಗಳ ಖರೀದಿಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದೆ. ತನ್ನ 4 ಜಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾದ್ಯಂತ ಹುವಾವೇ ಹೊಂದಿರುವ ಡಾಯ್ಚ ಟೆಲಿಕಾಮ್ ಎಜಿ ತನ್ನ ಖರೀದಿ ತಂತ್ರವನ್ನು ಮರು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ.

ಕೆನಡಾ, ಜರ್ಮನಿ ಮತ್ತು ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಫೋನ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಮುಂಬರುವ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ 5 ಜಿ ಪೂರೈಕೆದಾರರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಸಿಸ್ಕೋ ಸಿಸ್ಟಮ್ಸ್ ಇಂಕ್ ಮತ್ತು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಕಂ ಸಹ ಒಪ್ಪಂದಗಳಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿವೆ. ಆದರೆ ಹುವಾವೇಯ ತೊಂದರೆಗಳ ಪ್ರಮುಖ ಫಲಾನುಭವಿಗಳು ಇಬ್ಬರು ಯುರೋಪಿಯನ್ನರು ಆಗಿರಬಹುದು, ಅವರು ರೇಡಿಯೊ-ಪ್ರವೇಶ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುವಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಕಂಪನಿಯೊಂದಿಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಕಳೆದ ವರ್ಷದಿಂದ, ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತವು ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರಗಳನ್ನು ಹುವಾವೇಯನ್ನು 5 ಜಿ ಯಿಂದ ತಡೆಯಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ, ರಾಜ್ಯ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ-ಕಂಪನಿಯ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ. ಯುಎಸ್ ಸರಬರಾಜುದಾರರಿಗೆ ಹುವಾವೇ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ಮೇನಲ್ಲಿ ಈ ಕ್ರಮವು ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು. ಕಂಪನಿಯ ಸ್ಥಾಪಕ, ರೆನ್ ng ೆಂಗ್ಫೀ, ಯುಎಸ್ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಮುಂಬರುವ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಆದಾಯವನ್ನು billion 30 ಬಿಲಿಯನ್ ಕಡಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭವಿಷ್ಯ ನುಡಿದಿದೆ.

ಯುಎಸ್ ಹೊರಗೆ, ಭದ್ರತಾ ಕಾಳಜಿಗಳು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ, ಜಪಾನ್ ಮತ್ತು ತೈವಾನ್‌ಗಳನ್ನು ಹುವಾವೇಯನ್ನು 5 ಜಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ತಡೆಯಲು ಕಾರಣವಾಗಿವೆ. ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ಚೀನಾದ ಕಂಪನಿಯು ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ದೇಶಗಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಬಹುದಾದ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಕೆಲಸವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಹುವಾವೇ ಮಾಪಕ

ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ, ನೋಕಿಯಾ ಮತ್ತು ಎರಿಕ್ಸನ್‌ನ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು ಹುವಾವೇಯನ್ನು ಟೀಕಿಸದಂತೆ ಎಚ್ಚರ ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡೂ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ತಯಾರಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಚೀನೀ ಫೋನ್ ವಾಹಕಗಳಿಗೆ ಗೇರ್ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ನೋಕಿಯಾ ಅಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತವು ವಿಧಿಸಿರುವ ಸುಂಕದ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಈಗಾಗಲೇ ತನ್ನ ಕೆಲವು ಸರಬರಾಜು ಸರಪಳಿಯನ್ನು ಚೀನಾದಿಂದ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನೋಕಿಯಾ ಹೇಳಿದೆ.

ಹುವಾವೇ ಮೇಲೆ ರಾಶಿ ಹಾಕುವ ಬದಲು, ಯುರೋಪಿಯನ್ ವಾಹಕಗಳು ತಮ್ಮ 5 ಜಿ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಕಹಳೆ ಮೊಳಗಿಸಿವೆ, ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಭಿನ್ನ ಮೆಟ್ರಿಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ. ಎರಿಕ್ಸನ್ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದ 5 ಜಿ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ – 21 – ಆದರೆ ನೋಕಿಯಾ ಇದು ಇತರ ಯಾವುದೇ ಮಾರಾಟಗಾರರಿಗಿಂತ (42) ಹೆಚ್ಚು ವಾಣಿಜ್ಯ 5 ಜಿ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. 46 5 ಜಿ ಒಪ್ಪಂದಗಳಿಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದೆ ಎಂದು ಹುವಾವೇ ಹೇಳಿದೆ. ಹುವಾವೇ ವಕ್ತಾರರು ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಅದರ ಸ್ಥಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

ಎಟಿ & ಟಿ ಇಂಕ್, ಸ್ವಿಟ್ಜರ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಸ್ವಿಸ್ಕಾಮ್ ಎಜಿ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಟೆಲ್‌ಸ್ಟ್ರಾ ಕಾರ್ಪ್ ಮುಂತಾದ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಹೈಸ್ಪೀಡ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದ ನಂತರ ಎರಿಕ್ಸನ್ “5 ಜಿ ಯೊಂದಿಗೆ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ” ಎಂದು ಮುಖ್ಯ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅಧಿಕಾರಿ ಎರಿಕ್ ಎಕುಡೆನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಕೆಲವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನೀವು ನೋಡುತ್ತೀರಿ.”

ನೋಕಿಯಾ 5 ಜಿ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು “ಸಾಕಷ್ಟು ಸುಂದರವಾಗಿ” ಗೆದ್ದಿದೆ ಎಂದು ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ರಾಜೀವ್ ಸೂರಿ ಜೂನ್ 10 ರಂದು ಬ್ಲೂಮ್‌ಬರ್ಗ್ ಟಿವಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿರುವ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಾಹಕಗಳು ಹುವಾವೇ ಗೇರ್ ಅನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಸೂರಿ ಹೇಳಿದರೆ, ಯುರೋಪಿನಲ್ಲಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಕಡಿಮೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. “ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಆಪರೇಟರ್ ಯೋಜನೆಗಳ ಪರಿಣಾಮ ನಮಗೆ ಇನ್ನೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ಈ ಭೌಗೋಳಿಕ ರಾಜಕೀಯ ವಿಷಯ ಎಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ.”

ನೋಕಿಯಾ ಮತ್ತು ಎರಿಕ್ಸನ್ ಯುರೋಪ್ನ ಅರ್ಧ ಡಜನ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಟೆಲಿಕಾಂ ಸಲಕರಣೆಗಳ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ನಿಷ್ಕರುಣೆಯಿಂದ ಬದುಕುಳಿದವರ ಅಂತಿಮ ಬದುಕುಳಿದವರು. ಉಬ್ಬಿಕೊಂಡಿರುವ ವೆಚ್ಚಗಳು, ಆವರ್ತಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ, ಹಣದ ಕೊರತೆಯಿರುವ ಗ್ರಾಹಕರು ಮತ್ತು ಉದಾರವಾದ ಚೀನೀ ರಾಜ್ಯ ಹಣಕಾಸು ಪ್ರವೇಶದ ನೆರವಿನಿಂದ ಹುವಾವೇಯ ಪಟ್ಟುಹಿಡಿದ ಏರಿಕೆ ಕೆನಡಾದ ನಾರ್ಟೆಲ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ಸ್ ಕಾರ್ಪ್ ಮತ್ತು ಜರ್ಮನಿಯ ಸೀಮೆನ್ಸ್ ಎಜಿಯನ್ನು ಉದ್ಯಮದಿಂದ ಹೊರಗೆ ತಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿತು.

ಎರಿಕ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಹುವಾವೇ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ಜಂಟಿ ಉದ್ಯಮದಿಂದ ಸೀಮೆನ್ಸ್ ಖರೀದಿಸಲು ನೋಕಿಯಾ 2013 ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು billion 2 ಬಿಲಿಯನ್ ಪಾವತಿಸಿತು. ನಂತರ 2015 ರಲ್ಲಿ, ಹಿಂದಿನ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 25,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಉದ್ಯೋಗ ಕಡಿತಗಳನ್ನು ತಳ್ಳಿದ ನಂತರ ತನ್ನ ಉತ್ಪನ್ನದ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಅಲ್ಕಾಟೆಲ್-ಲ್ಯೂಸೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸುಮಾರು billion 18 ಬಿಲಿಯನ್ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದೆ. ಇನ್ನೂ, ಜಾಗತಿಕ ಮೊಬೈಲ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಹುವಾವೇನ billion 33 ಬಿಲಿಯನ್ ಮಾರಾಟವು 2010 ರಲ್ಲಿ 13% ರಿಂದ 2018 ರಲ್ಲಿ 31% ಕ್ಕೆ ಏರಿತು ಎಂದು ಐಹೆಚ್ಎಸ್ ಮಾರ್ಕಿಟ್ ಡೇಟಾ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಹುವಾವೇ, ಅದರ ತೊಂದರೆಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಪ್ರಬಲ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ. ಯುರೋಪಿನ ಅನೇಕ ಫೋನ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಅದರ ಮೂಲ ಕೇಂದ್ರಗಳು, ಸ್ವಿಚ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗನಿರ್ದೇಶಕಗಳು ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ಶ್ರೇಷ್ಠವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತವೆ. 5 ಜಿ ಯಿಂದ ಹುವಾವೇ ಮತ್ತು TE ಡ್‌ಟಿಇಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಫೋನ್ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ರೇಡಿಯೊ-ಪ್ರವೇಶ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ವೆಚ್ಚವನ್ನು 40% ಅಥವಾ 55 ಬಿಲಿಯನ್ ಯುರೋಗಳಷ್ಟು (billion 62 ಬಿಲಿಯನ್) ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಜಿಎಸ್‌ಎಂಎ ಉದ್ಯಮ ಗುಂಪು ಬ್ಲೂಮ್‌ಬರ್ಗ್ ನೋಡಿದ ಅಪ್ರಕಟಿತ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ts ಹಿಸುತ್ತದೆ. ನೋಕಿಯಾ ಮತ್ತು ಎರಿಕ್ಸನ್ ಯುರೋಪಿನಲ್ಲಿ ಹುವಾವೇ ಮತ್ತು TE ಡ್‌ಟಿಇ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಲು ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಹೆಣಗಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಜಿಎಸ್‌ಎಂಎ ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಟೆಲಿಕಾಂ ಕನ್ಸಲ್ಟೆನ್ಸಿ ನಾರ್ತ್‌ಸ್ಟ್ರೀಮ್ ಎಬಿಯ ಸಿಇಒ ಬೆಂಗ್ಟ್ ನಾರ್ಡ್‌ಸ್ಟ್ರಾಮ್, ಉದ್ಯಮದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಹುವಾವೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರೆ ಮಾರಾಟಗಾರರ ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆಯಬಹುದು. “ಅನೇಕ ಘಟಕ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ಈಗಾಗಲೇ ಕಠಿಣ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ನಾರ್ಡ್‌ಸ್ಟ್ರಾಮ್ ಹೇಳಿದರು. “ಅವರು ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಇದರರ್ಥ ಅವರಿಗೆ ಇಡೀ ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಬೇಕು.”

ವಾಹಕಗಳಿಗಾಗಿ, ಮಾರಾಟಗಾರರನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸ್ವಿಚ್ ಅನ್ನು ಫ್ಲಿಪ್ ಮಾಡುವಷ್ಟು ಸರಳವಲ್ಲ. ಅಂತಹ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಯೋಜಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೊಸ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸುಮಾರು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾರ್ಡ್‌ಸ್ಟ್ರಾಮ್ ಹೇಳಿದರು.

ನೋಕಿಯಾ ಮತ್ತು ಎರಿಕ್ಸನ್ ಇಬ್ಬರೂ ವಾಹಕಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಹೊಸ 5 ಜಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು ನೋಕಿಯಾ ತನ್ನ 4 ಜಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ “ತೆಳುವಾದ ಪದರ” ಎಂದು ಕರೆಯುವುದನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ, ಮತ್ತೊಂದು ಸರಬರಾಜುದಾರರ ಸಲಕರಣೆಗಳ ಸಗಟು ವಿನಿಮಯವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ವಾಹಕಕ್ಕೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯದ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಮಾತ್ರ ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಎರಿಕ್ಸನ್ ಸಹ ಒಂದು ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಎರಿಕ್ಸನ್‌ನ 5 ಜಿ ಗೇರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಕೆಲವು ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಅಕ್ಕಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ನೋಕಿಯಾ ಮತ್ತು ಎರಿಕ್ಸನ್ ಒಂದು ವಿಷಯವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು: ಹುವಾವೆಯ ತಾಂತ್ರಿಕ ಶ್ರೇಷ್ಠತೆಯ ಹಕ್ಕುಗಳು ಅತಿಯಾಗಿ ಹರಡಿಕೊಂಡಿವೆ. ಅವರು ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿನ ಇತ್ತೀಚಿನ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆಂದು ಅವರು ಗಮನಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ವಾಹಕಗಳು ಯುರೋಪಿಯನ್ನರಿಗಿಂತ 5 ಜಿ ವೇಗವಾಗಿ ಚಲಿಸುತ್ತಿವೆ.

“ನಾವು ಹುವಾವೇಯೊಂದಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಸೂರಿ ಹೇಳಿದರು, “ಪ್ರಸ್ತುತ ಭದ್ರತಾ ಕಾಳಜಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲದೆ.”

ಬಿಎಸ್‌ಇ ಮತ್ತು ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಎನ್‌ಎವಿ, ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊದಿಂದ ಲೈವ್ ಸ್ಟಾಕ್ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ, ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಕ್ಯಾಲ್ಕುಲೇಟರ್ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ಲೆಕ್ಕಹಾಕಿ , ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಉನ್ನತ ಲಾಭ ಗಳಿಸುವವರು , ಉನ್ನತ ಸೋತವರು ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ . ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮಂತೆಯೇ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್_1 ಎಕ್ಸ್ 1_ಇಂಪ್_ಡೆಸ್ಕ್ಟಾಪ್