ತನ್ನ ಭೂಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ಯುಎಸ್ 'ಪತ್ತೇದಾರಿ' ಡ್ರೋನ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಇರಾನ್ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ, ಅಮೆರಿಕ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ – News ೀ ನ್ಯೂಸ್

Zee News

ಇರಾನ್

ಪರಮಾಣು ಒಪ್ಪಂದದ ಕುಸಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಟೆಹ್ರಾನ್ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ನಡುವಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾದ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ ನಡೆದಿದೆ.

ಫೋಟೋ: ಯುಎಸ್ ಏರ್ ಫೋರ್ಸ್ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಹಾಕ್ ಮಾನವರಹಿತ ವೈಮಾನಿಕ ವಾಹನ (ಡಿಫೆನ್ಸ್.ಗೊವ್)

ಇರಾನಿನ ವಾಯುಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ ನಂತರ ಇರಾನ್ ತನ್ನ ಭೂಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ಯುಎಸ್ ‘ಪತ್ತೇದಾರಿ’ ಡ್ರೋನ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅದರ ಕ್ರಾಂತಿಕಾರಿ ಗಾರ್ಡ್ ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿದೆ. ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಯುಎಸ್ ನಿರ್ಮಿತ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಹಾಕ್ ಕಣ್ಗಾವಲು ಡ್ರೋನ್ ಅನ್ನು ಇರಾನ್ ವಾಯುಪಡೆಯು ದೇಶದ ದಕ್ಷಿಣ ಕರಾವಳಿ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಹಾರ್ಮೋಜ್ಗಾನ್ ನಲ್ಲಿ ತರಲಾಯಿತು. ಇರಾನ್ ಡ್ರೋನ್ ಅನ್ನು ‘ಆರ್ಕ್ಯು -4 ಗ್ಲೋಬಲ್ ಹಾಕ್’ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿದೆ.

ಆದರೆ, ಅಮೆರಿಕ ಈ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದೆ. “ಇರಾನಿನ ವಾಯುಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇಂದು ಯಾವುದೇ ಯುಎಸ್ ವಿಮಾನಗಳು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಯುಎಸ್ ಮಿಲಿಟರಿಯ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಕಮಾಂಡ್ ವಕ್ತಾರ ನೇವಿ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಬಿಲ್ ಅರ್ಬನ್ ಬುಧವಾರ ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿಯ ಸ್ವಲ್ಪ ಮೊದಲು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ವಾರ ಇರಾನ್ ಅಮೆರಿಕನ್ ಡ್ರೋನ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಜೂನ್ 6 ರಂದು ಯೆಮನ್‌ನಲ್ಲಿ ಇರಾನ್-ಒಗ್ಗೂಡಿಸಿದ ಹೌತಿ ಪಡೆಗಳಿಂದ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಯುಎಸ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿತ್ತು.

ಆರ್‌ಕ್ಯೂ -4 ಗ್ಲೋಬಲ್ ಹಾಕ್ ಮಾನವರಹಿತ ವಿಮಾನ ವ್ಯವಸ್ಥೆ (ಯುಎಎಸ್) 30 ಗಂಟೆಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಹೆಚ್ಚಿನ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿ ಹಾರಬಲ್ಲದು, ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಹವಾಮಾನದಲ್ಲಿ ನೈಜ-ಸಮಯದ ಸಮೀಪ, ಹೆಚ್ಚಿನ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಯಾರಕ ನಾರ್ತ್ರೋಪ್ ಗ್ರಮ್ಮನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಅದರ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್.

ಲೈವ್ ಟಿವಿ

ಪರಮಾಣು ಒಪ್ಪಂದದ ಕುಸಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಟೆಹ್ರಾನ್ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ನಡುವಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾದ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ ನಡೆದಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷದಿಂದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಟೆಹ್ರಾನ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಶಕ್ತಿಗಳ ನಡುವಿನ ಪರಮಾಣು ಒಪ್ಪಂದದಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸಿ ದೇಶದ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಪುನಃ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಇರಾನ್ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ನಡುವಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಹೆಚ್ಚಾಯಿತು.

ಕಳೆದ ವಾರ ಒಮಾನ್ ಕೊಲ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ತೈಲ ಟ್ಯಾಂಕರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್‌ನಿಂದ ನಾಲ್ಕು ಟ್ಯಾಂಕರ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಮೇ 12 ರಂದು ನಡೆದ ದಾಳಿಯ ನಂತರ ಇರಾನ್ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ನಡುವಿನ ಘರ್ಷಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತವಾಯಿತು. ಆದರೆ ಯುಎಸ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಮಿತ್ರ ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ ಇರಾನ್‌ಗೆ ದೂಷಿಸಿವೆ ಘಟನೆಗಳು, ಇರಾನ್ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ. ಎರಡೂ ದಾಳಿಗಳು ನಡೆದ ಹಾರ್ಮುಜ್ ಜಲಸಂಧಿಯು ಜಾಗತಿಕ ತೈಲ ಸರಬರಾಜಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

ತಾನು ಇರಾನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದ್ದರೆ, ಯುಎಸ್ ಮಿಲಿಟರಿ ವಿಮಾನವಾಹಕ ನೌಕೆಗಳು, ಬಿ -52 ಬಾಂಬರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪಡೆಗಳನ್ನು ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಿದೆ.

ನೋಡಲೇಬೇಕಾದ

  • ಲೈವ್
  • ಫಲಿತಾಂಶಗಳು

ಯಾವುದೇ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಆಡುತ್ತಿಲ್ಲ.

ಜೂನ್ 19, 2019 | 1 ನೇ ಏಕದಿನ

ನೆದರ್ಲೆಂಡ್ಸ್‌ನ ಜಿಂಬಾಬ್ವೆ, 2 ಏಕದಿನ ಸರಣಿ, 2019

ಎನ್ಇಡಿ

(42.5 ಓವ್) 207/3

ವಿ.ಎಸ್

ಜಿಮ್

205/8 (47.0 ಓವ್)

ನೆದರ್ಲೆಂಡ್ಸ್ ಜಿಂಬಾಬ್ವೆಯನ್ನು 7 ವಿಕೆಟ್‌ಗಳಿಂದ ಸೋಲಿಸಿತು (ಡಿ / ಎಲ್ ವಿಧಾನ)
ಪೂರ್ಣ ಸ್ಕೋರ್ಕಾರ್ಡ್

ಜೂನ್ 19, 2019 | ಪಂದ್ಯ 25

ಐಸಿಸಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್, 2019

NZ

(48.3 ಓವ್) 245/6

ವಿ.ಎಸ್

ಎಸ್‌ಎ

241/6 (49.0 ಓವ್)

ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾವನ್ನು 4 ವಿಕೆಟ್‌ಗಳಿಂದ ಮಣಿಸಿತು
ಪೂರ್ಣ ಸ್ಕೋರ್ಕಾರ್ಡ್

ಸೈಟ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಕುಕೀಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಒಪ್ಪುತ್ತೀರಿ. ಈ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡುವುದರ ಮೂಲಕ ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು

ಮುಚ್ಚಿ