ಭಾರತಕ್ಕೆ ಎಚ್ -1 ಬಿ ಕ್ಯಾಪ್? ಇದು ಸುಲಭವಲ್ಲ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅನುಮೋದನೆ ಬೇಕಾಗಬಹುದು ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಮುಂಬೈ: ದಿ

ಎಚ್ -1 ಬಿ ಉದ್ಯೋಗ ವೀಸಾ

, ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಆನ್-ಸೈಟ್ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಭಾರತದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ವಲಯವು (ಐಟಿ ಮತ್ತು ಐಟಿಇಎಸ್ ಎರಡೂ) ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು ವ್ಯಾಪಾರ ಯುದ್ಧಗಳ ಅಡ್ಡ ಬೆಂಕಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಂಡಿದೆ.

ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ವಿದೇಶಿ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುವ ದೇಶಗಳಿಗೆ ಎಚ್ -1 ಬಿ ವರ್ಕ್ ವೀಸಾಗಳ ಕ್ಯಾಪ್ ಅನ್ನು ಯುಎಸ್ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿದೆ. ಭಾರತಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಕೋಟಾದ 15% ನಷ್ಟು ಮೊತ್ತವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸುದ್ದಿ ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಎಚ್ -1 ಬಿ ವೀಸಾದಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ 15% ಕ್ಯಾಪ್ ನೀಡುತ್ತಿದೆ

ಸುಂಕಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರದ ಮೇಲಿನ ಸಾಲನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದಾದ ಒಂದು ಕ್ರಮದಲ್ಲಿ, ವಿದೇಶಿ ಕಂಪೆನಿಗಳು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುವ ದೇಶಗಳಿಗೆ ಎಚ್ -1 ಬಿ ವರ್ಕ್ ವೀಸಾಗಳ ಕ್ಯಾಪ್ ಅನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಭಾರತಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಮಾಸ್ಟರ್‌ಕಾರ್ಡ್‌ನಂತಹ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಅಸಮಾಧಾನಗೊಳಿಸಿರುವ ಮತ್ತು ಡೇಟಾ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಹೊಸ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಯುಎಸ್ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಕೆರಳಿಸಿರುವ ಭಾರತ, ಈ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ವೀಸಾಗಳನ್ನು ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರಾಗಿದೆ.

TOI ಮಾತನಾಡಿದ ವಲಸೆ ವಕೀಲರ ಪ್ರಕಾರ, ಯುಎಸ್ ಸರ್ಕಾರದ ಇಂತಹ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅನುಮೋದನೆ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ (ಅಂದರೆ: ಅನುಮೋದನೆ

ಯುಎಸ್ ಪಾರ್ಲಿಮೆಂಟ್

).

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್

ತನ್ನ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು, ಅದನ್ನು ಯುಎಸ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸಬಹುದು. ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಭಾರತಕ್ಕಾಗಿ ಎಚ್ -1 ಬಿ ಕ್ಯಾಪ್ ಅನ್ನು ಸಣ್ಣ ಸೂಚನೆಯಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಂತಹ ನಿರ್ಬಂಧದ ಪರಿಣಾಮವು ತೀವ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಭಾರತದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಯುಎಸ್ ಪ್ರತಿವರ್ಷ 85,000 ಕ್ಯಾಪ್-ಸಬ್ಜೆಕ್ಟ್ ಎಚ್ -1 ಬಿ ವೀಸಾಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ (ಅದರಲ್ಲಿ 20,000 ಯುಎಸ್ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ಮೀಸಲಿಡಲಾಗಿದೆ – ಇದನ್ನು ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ ಕೋಟಾ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ). ಯಾವುದೇ ದೇಶವಾರು ಕೋಟಾ ಇಲ್ಲ, ಭಾರತೀಯರು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ ವೀಸಾಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಭಾಗವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಪೌರತ್ವ ಮತ್ತು ವಲಸೆ ಸೇವೆಗಳು (ಯುಎಸ್ಸಿಐಎಸ್) ತನ್ನ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ‘ಎಚ್ -1 ಬಿ ಸ್ಪೆಷಾಲಿಟಿ ಉದ್ಯೋಗ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು, ಆರಂಭಿಕ ಉದ್ಯೋಗ ಮತ್ತು ವೀಸಾ ವಿಸ್ತರಣೆಗಾಗಿ ಅನುಮೋದಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಒಟ್ಟು ಎಚ್ -1 ಬಿ ವೀಸಾಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯರು ಮುಖ್ಯ ಘಟಕಗಳು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 30, 2017 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ವರ್ಷಕ್ಕೆ, ಭಾರತೀಯರು ಈ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾದ ಆರಂಭಿಕ ಉದ್ಯೋಗಕ್ಕಾಗಿ ಒಟ್ಟು 1.08 ಲಕ್ಷ ವೀಸಾಗಳಲ್ಲಿ 63% (ಅಥವಾ 67,815) ಪಡೆದರು. ಒಂದು ಲಕ್ಷದ ಒಟ್ಟು ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳು ವೀಸಾಗಳನ್ನು ಕ್ಯಾಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೀಳದಂತೆ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ – ಕೆಲವು ಲಾಭರಹಿತ ಅಥವಾ ಉನ್ನತ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕ್ಯಾಪ್ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನದಿಂದ ಹೊರಗಿಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಎಚ್ -1 ಬಿ ಆಕಾಂಕ್ಷಿಗಳ ಯುಎಸ್ ತೀವ್ರ ಪರಿಶೀಲನೆ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ

2019 ರ ಹಣಕಾಸಿನ ಮೊದಲ ಆರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ವಿಲೇವಾರಿ ಮಾಡಲಾದ H-1B ಅರ್ಜಿಗಳಲ್ಲಿ 48% (ಆರಂಭಿಕ ವೀಸಾ ಮತ್ತು ವಿಸ್ತರಣೆಗಳಿಗಾಗಿ) ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳ (ಆರ್‌ಎಫ್‌ಇ) ವಿನಂತಿಗಳನ್ನು ಕೋರಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ- ಅನುಗುಣವಾದವುಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ 1% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಕಳೆದ ವರ್ಷ. ಅನುಮೋದನೆ ದರ, ಪ್ರಾಯೋಜಕ ಉದ್ಯೋಗದಾತರಿಂದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆದ ನಂತರ, 2019 ರ ಹಣಕಾಸಿನ ಮೊದಲ ಆರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 60.5% ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ.

2018 ರ ಆರ್ಥಿಕ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ (ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 30, 2018 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ಹನ್ನೆರಡು ತಿಂಗಳ ಅವಧಿ), ಯುಎಸ್‌ಸಿಐಎಸ್ ಭಾರತೀಯರಿಂದ 3.10 ಲಕ್ಷ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ – ಎರಡೂ ಆರಂಭಿಕ ಎಚ್ -1 ಬಿ ವೀಸಾಗಳು ಮತ್ತು ವೀಸಾ ವಿಸ್ತರಣೆಗಳಿಗಾಗಿ. ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಒಟ್ಟು ಅರ್ಜಿಗಳಲ್ಲಿ ಇದು 74% ರಷ್ಟಿದೆ.

ಇಮಿಗ್ರೈಟನ್.ಕಾಂನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ವಕೀಲ ರಾಜೀವ್ ಎಸ್ ಖನ್ನಾ ಅವರು TOI ಗೆ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “H-1B ವೀಸಾಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿ ದೇಶದ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸುವಂತಹ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಗೆ ಶಾಸಕಾಂಗದ ಆದೇಶದ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿನ ಉಭಯ ಸದನಗಳು ಅಂಗೀಕರಿಸಿದ ಕಾನೂನುಗಳ ತಿದ್ದುಪಡಿಯ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ಪಡೆಯಬಹುದು ( ಯುಎಸ್ ಪಾರ್ಲಿಮೆಂಟ್). ಈ ರೀತಿಯ ನಿಬಂಧನೆಯು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್-ನಿಯಂತ್ರಿತ ಹೌಸ್ ಆಫ್ ರೆಪ್ರೆಸೆಂಟೇಟಿವ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಅದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಹೆಚ್ಚು ಅಸಂಭವವಾಗಿದೆ. ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಆದೇಶ ಅಥವಾ ಶಾಸಕಾಂಗದ ಆದೇಶವಿಲ್ಲದೆ ಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ವೀಸಾ ವಿಸ್ತರಣೆಗಳು ಅಥವಾ ಹೊಸ H-1B ವೀಸಾಗಳು ಅಂತಹ ಆಳವಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ. ನಾನು ನೋಡುವಂತೆ, ಅಂತಹ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಕ್ರಮವು ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಪರಿಶೀಲನೆಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮುಷ್ಕರ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ”

“ವಲಸೆ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆ ಕಾಯ್ದೆ (ಐಎನ್‌ಎ) ಯಲ್ಲಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಿರುವ ವಾರ್ಷಿಕ ಎಚ್ -1 ಬಿ ಕ್ಯಾಪ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ದೇಶದ ವಿರುದ್ಧ ತಾರತಮ್ಯ ಮಾಡಲು ಪ್ರಸ್ತುತ ಕಾನೂನು ಯುಎಸ್ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಅಧಿಕಾರ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ. ಎರಡು ಮನೆಗಳನ್ನು ವಿವಿಧ ಪಕ್ಷಗಳು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಆಡಳಿತವು ಯುಎಸ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮೂಲಕ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಪಡೆಯುವುದು ಬಹಳ ಕಷ್ಟ. ಸುಂಕ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ ಕುರಿತ ಸಾಮಾನ್ಯ ಒಪ್ಪಂದದ (ಗ್ಯಾಟ್ಸ್) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಯುಎಸ್ 65,000 ಎಚ್ -1 ಬಿ ವೀಸಾಗಳನ್ನು ಲಭ್ಯವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಯುಎಸ್ ಹೇಳಿದೆ ”ಎಂದು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಮೂಲದ ಕಾನೂನು ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಸೈರಸ್ ಮೆಹ್ತಾ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಯುಎಸ್ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಿದ ಗ್ರೀನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಅನ್ನು ಎತ್ತುವ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡುವ ಮಸೂದೆ

ಯುಎಸ್ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ 1.40 ಲಕ್ಷ ಉದ್ಯೋಗ ಆಧಾರಿತ ಹಸಿರು ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಆದರೆ 7% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿಲ್ಲ ಯಾವುದೇ ಒಂದು ದೇಶದ ಪ್ರಜೆಗಳಿಗೆ ಹೋಗಬಹುದು. ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಒಳಹರಿವಿನೊಂದಿಗೆ, ಇದು ಭಾರೀ ಹಿನ್ನಡೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಈಗ ‘ದಿ ಫೇರ್‌ನೆಸ್ ಫಾರ್ ಹೈ ಸ್ಕಿಲ್ಡ್ ಇಮಿಗ್ರಂಟ್ಸ್ ಆಕ್ಟ್ (ಎಸ್ .386)’ ಎಂಬ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಬ್ಯಾಕ್‌ಲಾಗ್ ಅನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಅಮೆರಿಕಾದ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡುವಂತೆ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

1990 ರಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ H-1B ಗಳ ವಾರ್ಷಿಕ ಕೋಟಾವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದೆ ಎಂದು NPZ ಲಾ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ವಕೀಲ ಸ್ನೇಹಲ್ ಬಾತ್ರಾ ಗಮನಸೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ. ಆ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿನ ಅನುಮೋದನೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. TOI ಯೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ‘ಪ್ರಸ್ತಾಪ’ ಭಾರತೀಯ ಪ್ರಜೆಗಳಿಗೆ ನೀಡಲಾದ H-1B ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ವಾರ್ಷಿಕ ಕೋಟಾವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ, ಇದಕ್ಕೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿನ ಅನುಮೋದನೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು. ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಆದೇಶಗಳು ಮತ್ತು ನೀತಿ ಜ್ಞಾಪಕ ಪತ್ರಗಳ ಮೂಲಕ ವಲಸೆ ‘ಕಾನೂನು’ಯಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಭಾರಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಮಾತುಕತೆ ತಂತ್ರವಾಗಿ ಬಳಸಲು ಯೋಚಿಸಿದರೆ ನನಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ

ವ್ಯಾಪಾರ ಯುದ್ಧ

ಎರಡು ದೇಶಗಳ ನಡುವೆ. ”

ಮೆಹ್ತಾ ಅವರು ಹೀಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ: “ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್, ಯುಎಸ್ ಹಿತಾಸಕ್ತಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಯಾವುದೇ ವಿದೇಶಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲು ಐಎನ್ಎ 212 (ಎಫ್) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಕೋರಬಹುದು. ಪ್ರಯಾಣ ನಿಷೇಧವನ್ನು ಹೊರಡಿಸಲು ಟ್ರಂಪ್ 212 (ಎಫ್) ಅನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ವಲಸೆ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆ ಕಾಯ್ದೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಶಾಸನಬದ್ಧ ನಿಬಂಧನೆ ಇದ್ದರೆ, ದೇಶವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ಎಚ್ -1 ಬಿ ಕ್ಯಾಪ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ವೀಸಾಗಳನ್ನು ನೀಡಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ, ಅವರು 212 (ಎಫ್) ಅನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಿದರೆ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡಲು ಒಂದು ಆಧಾರವಿದೆ. ಭಾರತದ ವಿರುದ್ಧ ತಾರತಮ್ಯ ಮಾಡಲು. “

“ಇದಲ್ಲದೆ, ಯುಎಸ್ ಕಾನೂನುಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ನೀತಿಯಲ್ಲಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಗೆ formal ಪಚಾರಿಕ ನಿಯಮ ತಯಾರಿಕೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಇದು ಹೊರಹೊಮ್ಮುವ ಕಾರಣಗಳಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಇದು ಸುದೀರ್ಘ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದೆ. ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಹ ನಿಯಮ ತಯಾರಿಕೆಯು ಒಂದು ವರ್ಷ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನೀವು ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಸವಾಲಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಭವನೀಯತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದರೆ, ”ಖನ್ನಾ ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು.