ಸನ್ಶೈನ್ ವಿಟಮಿನ್ ಹೃದಯದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡದಿರಬಹುದು – ಏಷ್ಯನ್ ಯುಗ

ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಯ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ.

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಮತ್ತು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಯ ಅಪಾಯದ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಹಲವಾರು ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಇದ್ದರೂ, ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಪೂರಕಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಅಪಾಯವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಈಗ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ.

ಅಮೇರಿಕನ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಕಾರ್ಡಿಯಾಲಜಿಯ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನವು ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಪೂರಕವು ಹೃದಯಾಘಾತ, ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಅಥವಾ ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

“ಇದು ಸ್ವಲ್ಪ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಇದು ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಸಹ ತೋರಿಸಲಿಲ್ಲ. ಇದು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಮಹಮೂದ್ ಬಾರ್ಬರಾವಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವನ ಶೋಧನೆಯು ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ವಯಸ್ಸಿನ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಿರವಾಗಿತ್ತು.

ಹಿಂದಿನ ಹಲವು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಮತ್ತು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಯ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ, ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಪೂರಕಗಳು ಆ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಬಾರ್ಬರಾವಿ ಸಂಶೋಧಕರ ತಂಡವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದರು ಮತ್ತು 21 ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗಗಳ ಡೇಟಾವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದರು, ಇದರಲ್ಲಿ 83,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ರೋಗಿಗಳು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಅರ್ಧದಷ್ಟು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಪೂರಕಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಜನರಿಗೆ ಪ್ಲೇಸ್ಬೊಸ್ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಡೇಟಾದ ಮೆಟಾ-ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಘಟನೆಗಳು ಅಥವಾ ಎರಡು ಗುಂಪುಗಳ ನಡುವಿನ ಸಾವಿನ ಎಲ್ಲಾ ಕಾರಣಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ತೋರಿಸಲಿಲ್ಲ.

ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಅನ್ನು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸನ್ಶೈನ್ ವಿಟಮಿನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಮಾನವನ ಚರ್ಮವು ಸೂರ್ಯನಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡಾಗ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಸಮಭಾಜಕದಿಂದ ದೂರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವವರು ತಮ್ಮ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.

ಕೆಲವು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ವಿಟಮಿನ್‌ನ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಘಟನೆಗಳ ಅಪಾಯದ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದರೂ, ಬಾರ್ಬರಾವಿಯ ಅಧ್ಯಯನವು ಹೊರಾಂಗಣ ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆ ಮತ್ತು ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ಸ್ಥಿತಿಯಂತಹ ಇತರ ಅಂಶಗಳು ಸಂಘವನ್ನು ವಿವರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದೆ.

ಅವರ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರದಿದ್ದರೂ, ಆಸ್ಟಿಯೊಪೊರೋಸಿಸ್ಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುವಂತಹ ಕೆಲವು ರೋಗಿಗಳು ಇನ್ನೂ ಪೂರಕಗಳಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಬಾರ್ಬರಾವಿ ಗಮನಿಸಿದರು. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಹೃದಯಾಘಾತ ಅಥವಾ ಇತರ ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು ರೋಗಿಗಳು ವಿಟಮಿನ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಬಗ್ಗೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಈ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಬಾರ್ಬರಾವಿ ಹೇಳಿದರು.

ಅಂತ್ಯ